09DKB
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

09DKB

Kinh doanh Bất động sản khóa 2009

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Welcome to you!
»»--09DKB.forumvi.net--««
Chào mừng bạn đến với diễn đàn của lớp 09DKB
Khóa 6 Trường Đại Học Tài Chính - Marketing !!!
Chúc bạn có những phút giây vui vẻ!

» Nếu đã có tài khoản, đăng nhập tại đây:«

» Chưa có tài khoản? Nhấn vào đây để đăng ký «

cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạnXem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Chuyển đến trang : 1, 2  Next
thungan
thungan
Thành viên cấp 6
Thành viên cấp 6
Nữ
Tổng số bài gửi298
EQ3
Birthday23/10/1990

cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn Vide
Bài gửiTiêu đề: cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn,-Wed Feb 10, 2010 5:18 pm

mình đọc được bài viết này trên mạng của thầy mình, mình thấy rất hay

Tôi thích cái "triết lý cà chua" của nhân vật nữ chính trong phim "Tình cờ" của Hàn Quốc: "Tomato viết ngược lại vẫn là Tomato. Có đảo ngược thế nào thì cà chua cũng vẫn là cà chua".

Cà chua xanh thì bên trong cũng xanh, ngoài đỏ thì bên trong cũng đỏ. Không giống như quả dưa hấu, ngoài xanh mà trong lại đỏ...

Con người ta không phải lúc nào cũng sống được như quả cà chua, sống thật đúng với cái "tôi" bên trong của mình. Có khi muốn sống như thế nhưng lại không thể được. Và cái câu "đi với Bụt mặc áo cà sa, đi với ma mặc áo giấy" lại được áp dụng triệt để như một lời biện minh hữu ích. Người ta bảo đấy là sự kết hợp cà chua với dưa hấu để cho ra thế hệ F1 hoàn hảo, biết biến hoá linh hoạt trong từng hoàn cảnh...

Nhưng, như một người bạn đã nói: "Nếu như trong cuộc đời, cái gì cũng là chính nó, người tốt kẻ xấu đều có thể phân định ngay từ lần gặp đầu tiên, cuộc sống còn thú vị nữa hay không? Cũng như trong cuộc sống, những "người xấu" thật ra cũng không đáng ghét lắm. Sự có mặt của họ tạo nên sự phong phú cho cuộc đời và ở một chừng mực nào đó, họ tạo nên thế đối lập khiến những người tốt được nhận diện và ngợi khen.

Có một "người bạn cà chua" cũng tốt, nhưng đối diện với một cây dưa hấu vẫn thú vị hơn nhiều. Không phải giả dối, mà là biết giấu mình một chút, người đối diện sẽ cảm thấy được khám phá và phát hiện ra sự thú vị ẩn chứa bên trong cái vẻ ngoài lạnh lùng ấy.

Có người nói rằng sống trong đời là tìm cách chiếm lĩnh một lập trường sống, một lập trường nhân cách giữa cuộc đời. Ngoại trừ số ít người có can đảm không quan tâm đến xung quanh, thì đa số những người còn lại đều có đôi lúc hoang mang về cách sống của mình.

Tôi không phải là một người "can đảm không quan tâm đến xung quanh". Tôi đôi khi cũng vẫn hoài nghi về lối sống của mình. Nhưng tôi thích phân biệt rõ ràng tốt - xấu, kể cả ngay từ lần gặp đầu tiên. Tôi vẫn thích trắng đen rõ ràng hơn là mờ mờ ảo ảo. Và hơn hết, tôi vẫn thích có một "người bạn cà chua" hơn là một "người bạn dưa hấu". Không phải ai cũng biết giới hạn của việc "giấu mình đi một chút" cho người khác khám phá. Người ta hay tham lam, hay đi quá đà mà chẳng nhận ra được đâu là điểm dừng.

Thích thì bảo là thích. Không thích thì bảo là không thích.
Yêu thì bảo là yêu mà không yêu thì nói không yêu.
Đừng có miệng nói yêu mà trong bụng thì ghét, sau lưng lại nói xấu hết lời. "Dù ai cách núi ngăn sông ta cũng không nói ghét là yêu. Dù ai ngăn sông cấm chợ ta cũng không nói yêu là ghét".

Xấu thì hãy sống đúng như xấu, đừng cố tỏ ra mình tốt đẹp. Mà tốt đẹp rồi thì hãy giữ và làm cho mình tốt đẹp hơn.
Nghèo thì không thể sống cuộc sống của giàu, mà giàu cũng chẳng thể cố vờ như mình nghèo khó.
Sống đúng với bản thân mình, đấy mới là ý nghĩa sâu xa của "triết lý cà chua"!

Tôi từng được giáo huấn thế này: "Em không thể giữ mãi một lối sống, một nếp suy nghĩ được. Em làm ở công ty A, tất cả mọi người đều cùng đi ăn cơm trưa với nhau. Nhưng khi em chuyển sang công ty B, mọi người chỉ thích gọi cơm hộp về văn phòng ăn thì em cũng không thể bắt tất cả bỏ thói quen ấy để đi ra ngoài ăn cùng nhau. Hoặc em cũng sẽ phải làm như họ hoặc em sẽ phải ra ngoài ăn một mình. Vậy thì khi đó, em có còn là em với thói quen cũ không? Em có còn là... cà chua nữa không?"

Bạn nghĩ thế nào về câu hỏi đó?

dh2cuc113
dh2cuc113
Thành viên cấp 6
Thành viên cấp 6
Nữ
Tổng số bài gửi528
EQ6
Birthday11/03/1991

Bài gửiTiêu đề: Re: cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn,-Wed Feb 10, 2010 8:32 pm

cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn Fd56731d3e8a475ff3523c936f26a6ed vs cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn Duahau

bạn hỏi tôi " bạn là cà chua hay dưa hấu?" thì hơi khó để trả lời bạn!!!

Nếu tôi trả lời là "Tôi muốn làm cà chua!" thì sao nhĩ?
--> Bạn nghĩ ngay là tôi nói dối...
còn nếu tôi nói "Dưa hấu.."
---> Bạn cười...

Dưa hấu "xanh vỏ đỏ lòng" ở đây là nói đến tốt xấu, có nghĩa là người đó sống hai mặt, tỏ ra tốt đẹp nhưng bên trong lại mang tâm địa xấu xa.

Trên đời này ai dám nói mình cà chua!!! 1 con người sống trên cái thế giới này ai mà trung thành 1 vẻ hỡ bạn? Nay nói 9, mai nói 10 là chuyện bình thường (-.-") Chúng ta sống, chúng ta phải bik cân nhắc! lựa chọn là cà chua hay dưa hấu thì còn tùy vào hoàn cảnh và điều kiện thôi...!! sẽ có những lúc bạn là cà chua, cũng sẽ có lúc bạn trở thành dưa hấu, tôi cam đoan điều đó ^^! ko ai dám tự khẳng định rằng mình là cà chua hay dưa hấu cả... Nhưng dù sao đi nữa, tôi vẫn thik bạn là chính bạn!!!!!

////////// Be yourself...!!!! \\\\\\\\\\\\\\

thungan
thungan
Thành viên cấp 6
Thành viên cấp 6
Nữ
Tổng số bài gửi298
EQ3
Birthday23/10/1990

Bài gửiTiêu đề: Re: cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn,-Wed Feb 10, 2010 11:26 pm

theo mình việc chúng ta là cà chua hay dưa hấu là thuộc về tính cách, còn việc chúng ta va chạm với cuộc sống thì phải có những thói quen phải thay đổi theo hoàn cảnh, điều đó rất bình thường. điều quan trọng là bản chất con người ta ko thay đổi, và chúng ta cần những ng bạn luôn biết nói cho mình những điều sai lầm vì họ mong chúng ta tốt hơn. mình mong những ng bạn thân của mình là những ng bạn "cà chua"

BG
BG
Thành viên cấp 6
Thành viên cấp 6
Nam
Tổng số bài gửi317
EQ1
Birthday05/04/1990

Bài gửiTiêu đề: Re: cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn,-Fri Feb 12, 2010 9:59 am

tui thích dưa hấu tui thích dưa hấu, tui hok thích cà chua...

dù xanh hay đỏ đối với tôi hok quan trọng, mà quan trọng là bản thân chúng ta thấy xanh hay đỏ và bản thân chúng ta thích xanh hay đỏ...

tùy lúc mà cái xấu trở thành cái tốt và cái tốt bỗng nhiên trở thành cái xấu.

mọi thứ tạo hóa ban cho ta đều có nghĩa riêng của nó, hok có cái nào là xấu hoàn toàn mà cũng hok có cái nào là tốt hoàn toàn...

cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 578236 cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 578236 cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 578236 cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 578236 cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 578236 cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 578236 cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 578236 cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 578236 cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 578236

thungan
thungan
Thành viên cấp 6
Thành viên cấp 6
Nữ
Tổng số bài gửi298
EQ3
Birthday23/10/1990

Bài gửiTiêu đề: Re: cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn,-Fri Feb 12, 2010 10:35 am

chứ ko phải tại anh thích ăn dưa hấu à? xanh hay đỏ chỉ là màu thôi, em nghĩ ý của thầy em trong bài viết này là bên trong và bên ngoài giống nhau hay khác nhau, giống như là "khẩu phật tâm xà"....

BG
BG
Thành viên cấp 6
Thành viên cấp 6
Nam
Tổng số bài gửi317
EQ1
Birthday05/04/1990

Bài gửiTiêu đề: Re: cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn,-Fri Feb 12, 2010 11:10 am

biết là vậy...

nhưng anh vẫn nghĩ xấu chưa hẳn là xấu mà tốt cũng hok chắc là tốt...

đâu phải phật nào cũng thiện và cũng đâu hẳn rắn nào cũng độc...

thungan
thungan
Thành viên cấp 6
Thành viên cấp 6
Nữ
Tổng số bài gửi298
EQ3
Birthday23/10/1990

Bài gửiTiêu đề: Re: cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn,-Sat Feb 13, 2010 12:27 am

cho em 1 ví dụ về câu:xấu chưa hẳn là xấu mà tốt cũng hok chắc là tốt

BG
BG
Thành viên cấp 6
Thành viên cấp 6
Nam
Tổng số bài gửi317
EQ1
Birthday05/04/1990

Bài gửiTiêu đề: Re: cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn,-Mon Feb 15, 2010 8:04 pm

vậy em thích nghiên cứu quan điểm này theo hướng triết học, kinh tế hay chính trị...

anh nghĩ em dư sức lấy một ví dụ để hiểu, cần gì phải đặt vấn đề với anh...

cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 722726 cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 722726 cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 722726 cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 722726

thungan
thungan
Thành viên cấp 6
Thành viên cấp 6
Nữ
Tổng số bài gửi298
EQ3
Birthday23/10/1990

Bài gửiTiêu đề: Re: cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn,-Mon Feb 15, 2010 11:49 pm

Vì em thấy đây chỉ là về bản tính con ng mà em có cảm giác anh lại suy luận theo hướng khác nên hỏi cho chắc anh đang theo hướng nào. ví dụ về xấu chưa hẳn là xấu mà tốt cũng hok chắc là tốt thì có trong nhieuf thứ nhưng về bản tính con ng thì em chưa thấy nên muốn hỏi thôi

BG
BG
Thành viên cấp 6
Thành viên cấp 6
Nam
Tổng số bài gửi317
EQ1
Birthday05/04/1990

Bài gửiTiêu đề: Re: cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn,-Tue Feb 16, 2010 8:31 am

Vậy đơn giản "thật thà" là tốt hoàn toàn hok ?

Ở góc độ giáo dục đạo đức thì ok nó rất tốt và con người cần phải thật thà. nhưng khi nó được đặt vào từng bối cảnh cuộc sống, thật thà đôi khi làm người này khóc kẻ kia cười, có thể còn gây ảnh hưởng xấu đễn người khác nếu "thật thà" có tác động hok nhỏ đến tâm lý của người tiếp nhận.

Chẳng hạn, nếu ai đó yêu em, họ tỏ tình và em thật thà kèm chút thẳng thắng mà từ chối thì có phải vô tình làm hại họ ko ? Lỡ họ suy nghĩ vẩn vơ rùi tự sát (chuyện này ko hiếm) vậy em có phải mang tội gián tiếp giết người ko ?

Bởi vậy anh mới nói thế. Quan niệm sống của anh thì ko có cái gì là hoàn mỹ và cũng hok có cái gì là bất hạnh, ở khía cạnh nào đó của từng vấn đề mà ta tìm ra được cái mà chúng ta đang cần.

cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 24582 cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 24582 cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 24582

thungan
thungan
Thành viên cấp 6
Thành viên cấp 6
Nữ
Tổng số bài gửi298
EQ3
Birthday23/10/1990

Bài gửiTiêu đề: Re: cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn,-Wed Feb 17, 2010 11:59 pm

anh ơi, quay lại, ta đang bàn về tình bạn, chúng ta muốn có những ng bạn như thế nào chứ ko phải về tình yêu. Anh yêu nhiều quá rồi cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 491105

BG
BG
Thành viên cấp 6
Thành viên cấp 6
Nam
Tổng số bài gửi317
EQ1
Birthday05/04/1990

Bài gửiTiêu đề: Re: cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn,-Thu Feb 18, 2010 8:27 am

tình bạn hay tình yêu cũng rứa mà thui ...

miễn là em hiểu ý của anh là được. cuộc sống muôn màu muôn vẻ mà ...

đừng bao giờ thôi hy vọng và lạc quan, những bất hạnh lúc này cũng có thể là mầm móng của hạnh phúc về sau em nhé ...

cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 324947 cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 324947 cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 324947 cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 324947 cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 324947

thungan
thungan
Thành viên cấp 6
Thành viên cấp 6
Nữ
Tổng số bài gửi298
EQ3
Birthday23/10/1990

Bài gửiTiêu đề: Re: cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn,-Fri Feb 19, 2010 11:11 pm

Quan trọng mình từ chối sao cho khéo để ng ta đừng có ý đi tự sát. khi đi làm việc bất kể ai cũng phải nói dối ít nhất 1 lần. còn với những ng bạn thân của em thì em thấy khi gặp nhau thì hãy là "cà chua". đừng để cho cuộc sống làm ảnh hưởng đến con người chúng ta cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 539769

BG
BG
Thành viên cấp 6
Thành viên cấp 6
Nam
Tổng số bài gửi317
EQ1
Birthday05/04/1990

Bài gửiTiêu đề: Re: cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn,-Sat Feb 20, 2010 1:09 pm

tùy ...

ngay cả bản thân anh còn chưa biết mình là dưa hấu hay cà chua ...

cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 24582 cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 24582 cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 24582 cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 24582 cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 24582

tructienpy
tructienpy
Thành viên cấp 6
Thành viên cấp 6
Nữ
Tổng số bài gửi201
EQ4
Birthday02/07/1991

Bài gửiTiêu đề: Re: cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn,-Sat Feb 20, 2010 8:43 pm

Cà chua hay dưa hấu đều không quan trọng, chủ yếu là bên trong nó có ngon hay hok thôi cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 539769

BG
BG
Thành viên cấp 6
Thành viên cấp 6
Nam
Tổng số bài gửi317
EQ1
Birthday05/04/1990

Bài gửiTiêu đề: Re: cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn,-Sat Feb 20, 2010 9:15 pm

tất nhiên là dưa hấu ngon hơn rùi ...

tui thích dưa hấu mà ...

cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 690493 cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 690493 cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 690493 cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 690493 cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 690493

tructienpy
tructienpy
Thành viên cấp 6
Thành viên cấp 6
Nữ
Tổng số bài gửi201
EQ4
Birthday02/07/1991

Bài gửiTiêu đề: Re: cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn,-Sat Feb 20, 2010 9:25 pm

T nói nghĩa bóng cơ cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 539769

nguyet_cute
nguyet_cute
Thành viên cấp 6
Thành viên cấp 6
Nữ
Tổng số bài gửi272
EQ3
Birthday28/11/1991

Bài gửiTiêu đề: Re: cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn,-Sun Feb 21, 2010 6:55 pm

Không biết mọi người thế nào chứ đôi khi chị cũng chẳng thể phân biệt nổi mình là dưa hấu hay cà chua. Đáng nhẽ mình phải thế này thì khi đứng trước một hoàn cảnh khác, một đám người khác, mình lại thế kia, v.v... Đại loại là thế. Không phải chị cố tình thay đổi đâu, mà nó cứ như thế diễn ra đấy. Chị cũng chẳng biết nữa! Người dễ tính thì bảo là tính cách của chị giống tắc kè hoa. Người khó tính lại bảo là gió chiều nào theo chiều đó. Chị cũng chẳng để tâm. Vì chị cũng không thể hiểu nỗi mình! cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 48516 cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 48516 cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 48516

tructienpy
tructienpy
Thành viên cấp 6
Thành viên cấp 6
Nữ
Tổng số bài gửi201
EQ4
Birthday02/07/1991

Bài gửiTiêu đề: Re: cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn,-Sun Feb 21, 2010 8:31 pm

Bà N nói năng gì mà huề vốn quá đi! cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 491105

thungan
thungan
Thành viên cấp 6
Thành viên cấp 6
Nữ
Tổng số bài gửi298
EQ3
Birthday23/10/1990

Bài gửiTiêu đề: Re: cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn,-Sun Feb 21, 2010 9:58 pm

điều chị Nguyệt nói là bình thường mà, tùy theo hoàn cảnh mà thay đổi cho phù hợp, miễn sao mình sống đúng với bản thân, ko trái với lương tâm là được.
BG: nếu có gặp em sẽ mời anh ăn dưa hấu.

tructienpy
tructienpy
Thành viên cấp 6
Thành viên cấp 6
Nữ
Tổng số bài gửi201
EQ4
Birthday02/07/1991

Bài gửiTiêu đề: Re: cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn,-Mon Feb 22, 2010 12:02 pm

Uh túm lại là chả hiểu nổi bà N...! cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 24582

BG
BG
Thành viên cấp 6
Thành viên cấp 6
Nam
Tổng số bài gửi317
EQ1
Birthday05/04/1990

Bài gửiTiêu đề: Re: cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn,-Mon Feb 22, 2010 5:55 pm

thungan

òh yeah ...

cái này được đó
...

cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 24582 cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 24582 cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 24582 cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 24582 cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 24582

thungan
thungan
Thành viên cấp 6
Thành viên cấp 6
Nữ
Tổng số bài gửi298
EQ3
Birthday23/10/1990

Bài gửiTiêu đề: Re: cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn,-Mon Feb 22, 2010 10:05 pm

có ng nghe ăn dưa hấu là sướng mê kìa.cũng khó trách, ai chả thích dưa hấu, em cũng vậy mà

dh2cuc113
dh2cuc113
Thành viên cấp 6
Thành viên cấp 6
Nữ
Tổng số bài gửi528
EQ6
Birthday11/03/1991

Bài gửiTiêu đề: Re: cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn,-Tue Feb 23, 2010 4:07 pm

Dưa leo đẹp da....

cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 647302

thungan
thungan
Thành viên cấp 6
Thành viên cấp 6
Nữ
Tổng số bài gửi298
EQ3
Birthday23/10/1990

Bài gửiTiêu đề: Re: cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn,-Tue Feb 23, 2010 10:23 pm

dưa leo thì tùy thể chất mỗi ng nữa chị ơi. ng nào máu nóng đắp mặt nạ dưa leo dễ bị nổi mụn hơn là ko đắp, hay nhất là bỏ miệng nhai cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn 24582

Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn,-

cuối năm nghĩ một vài điều về tình bạn nhé các bạn

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : 1, 2  Next
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài
Quyền của bạnBạn không có quyền trả lời bài viết
09DKB :: Góc tình cãm :: Góc chia sẻ tình cảm :: Tình bạn, Thầy cô-
Design by Krish
Sử dụng mã nguồn Phpbb phiên bản 2.0
Copyright ©2008 - 2010

Free forum | ©phpBB | Free forum support | Báo cáo lạm dụng | Thảo luận mới nhất